Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách tìm kiếm (3)
Chào quý anh chị BHXH tỉnh Hà Giang. Tôi xin hỏi vấn đề như sau: Tôi đã tham gia BHXH từ năm 2013 đến hiện tại; Vợ tôi chỉ có BHXH tự nguyện; Xin hỏi khi vợ tôi sinh cháu (vào tháng 10 năm 2020), tôi hoặc vợ tôi có được hưởng chế độ thai sản 1 lần hay không ? Cảm ơn !
Ngày gửi:
30/03/2020
Ngưởi gửi:
Hoàng Lam
Email:
khanhlam.vn888@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Kính gửi BHXH Tỉnh Hà Giang! Em có 1 thắc mắc về chế độ thai sản khi nghỉ việc trước khi sinh nhưng em hỏi cán bộ phụ trách về bảo hiểm tại công ty thì nhận về câu trả lời mông lung không rõ ràng và kèm theo thái độ khó chịu nhưng thực sự em đang rất cần biết chính xác câu trả lời để yên tâm ạ. Em ...
Ngày gửi:
22/05/2019
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thiên Di
Email:
thiendii2103@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi thường trú tại tỉnh Thái Bình. Hiện tạm trú và đăng ký khám BHYT tại Trung tâm Y tế dự phòng TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh. Vậy, tôi sinh con tại Bệnh viện phụ sản tỉnh Thái Bình thì phải làm thủ tục gì để được hưởng BHYT như đúng tuyến?
Ngày gửi:
18/06/2018
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Dinh
Email:
dinhnt1984@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời